Jamiyyar APC mai mulki a Najeriya ta tura zazzafar gargadi ga Gwamna Abba Kabir kan lalata kudaden jihar. Jam’iyyar ta tura sakon…
Labarai da Rahotanni
-
-
Labarai
Kotun Daukaka Kara Ta Ayyana Yau Ranar Juma’a Ranar Yanke Hukunci Kan Kujerar Gwamnan Adamawa
Kotun daukaka kara da ke zamanta a Abuja ta sanar da ranar 1 ga watan Disamba a matsayin ranar da za ta…
-
Labarai
SHUGABAN KASA BOLA TINUBU YA GABATAR DA KUDURIN KASAFIN KUDIN SHEKARA TA 2024 NA NAIRA TIRILIYAN 27.5.
SHUGABAN KASA BOLA TINUBU YA GABATAR DA KUDURIN KASAFIN KUDIN SHEKARA TA 2024 NA NAIRA TIRILIYAN 27.5. Shugaba kasa Bola Ahmed Tinubu…
-
Akalla ’yan kasuwa 11 da ke kai albasa da sauran amfanin gona daga karamar hukumar Goronyo ta Jihar Sakkwato zuwa Jihar Neja…
-
Labarai
Kotun ɗauƙaƙa ƙara ta ƙara kwace kujerar kakakin majalisa a karo na biyu, inda ta bawa ɗan takara na Jam’iyyar PDP.
Kotun ɗauƙaƙa ƙara ta sake korar kakakin Majalisa bayan samun shi da tarun zunubai yayin k gudanar da zabe. Kotun ta kwace…
-
Labarai
Kotu ta sake tisa ƙeyar tsohon shugaban bankin Nigeria CBN Godwin Emefiele gidan kaso, bayan ya gaza cika ƙa’idojin Beli.
Wata babbar kotun tarayya da ke zaman ta a Abuja, ta ɗage shari’ar da ake yi wa tsohon gwamnan babban bankin…
-
Labarai
Wata ɗaliba ƴar Najeriya da ta kuduri aniyar kafa wani sabon tarihi a fannin wanki da hannu, an ga bidiyonta a lokacin da ta yi matukar canzawa.
Wata daliba ‘yar Najeriya da ta kuduri aniyar kafa wani sabon tarihi a fannin wanki da hannu, an ga bidiyonta a lokacin…
-
Labarai
Hantar Daba, ɗaya daga cikin riƙaƙƙun ‘yan daba a jihar Kano, ya miƙa kansa ga rundunar ‘yan sandan jihar
Hantar Daba, ɗaya daga cikin riƙaƙƙun ‘yan daba a jihar Kano, ya miƙa kansa ga rundunar ‘yan sandan jihar. A cewar ‘yan…

