Rundunar ‘yan sanda a jihar Borno, a ranar Talata ta ce ta saki mijin matar da aka kashe a gidan aurenta da…
Labarai da Rahotanni
-
-
Ministan Labarai da Wayar da Kan ‘Yan Ƙasa, Mohammed Idris, ya ce tun da yanzu Kotun Ƙoli ta yanke hukunci, kamata ya…
-
Allah Ya yi wa Sarkin Ƙasar Ebira (Ohinoyi of Ebiraland), Dokta Ado Ibrahim, rasuwa. MANHAJA ta tattaro cewar Basaraken ya rasu ne…
-
Hukumar Kare Haƙƙin ɗan Adam ta Ƙasa reshen Jihar Kano ta samu ƙorafe-ƙorafe da yawa a ɓangarori daban-daban na take haƙƙin ɗan…
-
Bankin Fidelity ya maido da zarafin yin tiransifa ta yadda a yanzu kostomominsa za su iya ci caba da tura kuɗi zuwa…
-
Daga FARFESA ABDALLA UBA ADAMU Fassara: HASSAN AUWALU MUHAMMAD A cikin shekaru 43 da suka gabata da na kasance mai bincike, akwai…
-
Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Ƙasa INEC, ta fitar da sunayen ‘yan takarar gwamnan Bayelsa da Imo da aka yi wa…
-
Labarai
Na biya wa mutum shida Umara saboda murnar zagayowar Mauludin Manzon Rahama – Sharif Sidi Abdulkaqadir
Daga MUHAMMADU MUJJITABA a Kano Alhaji Sharif Sidi Abdulqadir Sarkin Baƙi, Fitaccen sharifin nan wanda ke kashe miliyoyin nairori wajen tallafa wa…

