Shugaban kasa Bola Tinubu ya amince da nadin Dr Abdullahi Mustapha a matsayin Darakta Janar na Hukumar Makamashi ta Najeriya. Wata sanarwa…
Muhsin Tasiu Yau
-
-
Wata Mata Ta Siyar da Jikanta Kan Kudi N50,000 a Anambra Wata mata ta siyar da jikanta mai watanni uku a duniya…
-
Daga MAHDI M. MUHAMMAD Ƙasar Gobir na ɗaya daga cikin ƙasashen Hausa na ainii, an ce ita ɗin tsohuwar daula ce kuma…
-
Daga BASHIR ISAH Allah Ya yi wa Wazirin Fika kuma tsohon Sakataren Gwamnatin Tarayya, Alhaji Adamu Fika, rasuwa. Sanarwar rasuwar ta fito…
-
Daga BASHIR ISAH Gwamnatin Nijeriya ta jaddada ƙudirinta na bai wa sojojin ƙasar cikakken goyon baya don ci gaba da kare ƙasa…
-
Brian Mwenda, lauyan bogi wanda ya yi nasara a shari’o’i 26 yayin da yake bayyana a matsayin Lauyan Babbar Kotun Kenya ya…
-
Labarai
Shugaban INEC ya gana da jam’iyyun siyasa gabanin zaɓen gwamnoni a jihohin Kogi, Bayelsa, Imo.
Shugaban Hukumar Zaɓe ta Ƙasa (INEC), Mahmood Yakubu, ya gana da shugabannin jam’iyyun siyasa a hedikwatar hukumar da ke Abuja a ranar…
-
Duk da dai an samu wata ’yar taƙaddama a tsakanin sabuwar gwamnatin Alhaji Asiwaju Chif Bola Ahmed Tinubu a gefe guda yadda…
-
Shekara bakwai kamfanonin shinkafar Abuja su na wahala da mutane kawai a barsu su goga da ’yan kasuwa a samo abinci daga…
-
Kotun Ƙoli ta yi watsi da ƙarar da Jam’iyyar Allied People’s Movement (APM) ta shigar inda take ƙalubalantar nasarar da Shugaban Ƙasa…

