Za a ke kawo labarai da ke faruwa yau da kullum news and current affairs
Allah Ya yi wa Sarkin Ƙasar Ebira (Ohinoyi of Ebiraland), Dokta Ado Ibrahim, rasuwa. MANHAJA ta tattaro cewar Basaraken ya rasu ne…
Za a ke kawo labarai da ke faruwa yau da kullum news and current affairs
Allah Ya yi wa Sarkin Ƙasar Ebira (Ohinoyi of Ebiraland), Dokta Ado Ibrahim, rasuwa. MANHAJA ta tattaro cewar Basaraken ya rasu ne…
Hukumar Kare Haƙƙin ɗan Adam ta Ƙasa reshen Jihar Kano ta samu ƙorafe-ƙorafe da yawa a ɓangarori daban-daban na take haƙƙin ɗan…
Bankin Fidelity ya maido da zarafin yin tiransifa ta yadda a yanzu kostomominsa za su iya ci caba da tura kuɗi zuwa…
Daga FARFESA ABDALLA UBA ADAMU Fassara: HASSAN AUWALU MUHAMMAD A cikin shekaru 43 da suka gabata da na kasance mai bincike, akwai…
Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Ƙasa INEC, ta fitar da sunayen ‘yan takarar gwamnan Bayelsa da Imo da aka yi wa…
Daga MUHAMMADU MUJJITABA a Kano Alhaji Sharif Sidi Abdulqadir Sarkin Baƙi, Fitaccen sharifin nan wanda ke kashe miliyoyin nairori wajen tallafa wa…
Kamfanin man fetur na Najeriya, NNPCL, ya gargaɗi jama’ar ƙasar Nijeriya da su kiyayi sayen mai suna adanawa, don tsoron fuskantar ƙaranci…
Daga ISAH GIDAN BAKKO a Zariya Wata fitacciyar ‘yar siyasa a Jam’iyyar APC a ƙaramar hukumar birnin Zariya, Hajiya Salamatu ta bayyana…
Daga WAKILINMU Kotun Shari’ar Musulunci dake zama a ƙofar fada a Haɗejia ƙarƙashin mai shari’a Aliyu Muhammad Kwalam ta soke wani aure…
Bankin kasuwanci na Nijeriya, Bankin Fidelity ya toshe ƙananan bankuna kamar OPay, Palmpay, Kuda, da Moniepoint saboda rashin tantance masu ajiyarsu. Rashin…